
Angelika Dahlin – Pumzika kwa amani! 

Bibi Angelika Dahlin (1953-2021) 

ametuachia pengo lisilozibika na majonzi 

makubwa. Hata hivyo, kupitia kwake 

tumejifunza mambo mengi hasa ukarimu, 

kuwapenda na kusaidia wenzetu wenye 

matatizo. Pia kutokukata tama na kupambana 

wakati wote. Hakutaka mtu kuonewa wala 

hakupenda kuonea watu. Alikuwa mkweli 

daima.   

Alikuwa ni mmoja kati ya wafadhili wakubwa 

wa jitihada za kutokomeza ukeketaji, ndoa za 

utotoni pamoja na aina zote za ukatili 

Tanzania kupitia mashirika ya NAFGEM 

Tanzania na Tanga Inter- Africa Committee 

(TIAC).   

Yeye na mumewe Dr. Claes Göran Dahlin 

walikutana Tanzania wakati wa ujana wao, 

wakaoana na kufanya kazi katika hospitali ya 

Lugarawa, Iringa.  

Bibi Angelika alikuwa na mapenzi ya dhati kwa 

NAFGEM Tanzania ambayo aliichukulia kama 

ni moja kati ya shughuli zake za kipaombele. 

Aliwapenda sana wanawake na watoto hasa 

walioko kwenye mazingira hatarishi. Alitafuta 

raslimali za kuwasaidia kwenye nyanja 

mbalimbali ikiwa ni pamoja na elimu, huduma 

za afya, kuwatambua na kuwasaidia watoto 

wanaoishi kwenye ulemavu.   

Kwa kutumia Ki-Swahili ambacho walikimudu 

na kukipenda sana, waliweza kuwafikia na 

kuzungumza na walengwa wa huduma za NAFGEM Tanzania kwenye maeneo mbalimbali. Aliijua sana 

Simanjiro, Hai, Siha, Kilimanjaro, Moshi vijijini, Pangani na Duga Maforoni.  

Kwa ujumla, Angelika Dahlin aliigusa mioyo ya wanawake na watoto wengi sana ambao watamkumbuka 

sana. Bibi ataishi milele kwenye nyoyo za jamii nyingi alizozigusa kwa namna moja au nyingine. 

NAFGEM Tanzania inaomboleza na kusikitika sana. Hata hivyo, tunashekea sana maisha yake aliyoyaishi 

hapa duniani. Tunaishukuru sana familia yake na hasa Babu Claus na watoto wake ambao walikuwa 

sehemu ya maisha yake ya kila siku. Tunalishukuru pia shirika la Network Rafael ambao walimwamini na 

kumsikiliza sana Angelika kwa niaba ya NAFGEM Tanzania.   

Pumzika kwa amani, mama na rafiki wa kweli.  

Raha ya milele umpe eeh bwana, na mwanga wa milele umwangazie, amina! 


